Dalilai 5 Don Shigar Mai Tsabtace Ruwa Don Ruwan Ruwa

Akwai kyawawan dalilai da ya satsarin tace ruwa suna ƙara zama ruwan dare a cikin gidajen Amurka. Ko da yake ruwan famfo yana da tsabta kuma ba shi da haɗari don sha bayan shigar da gidanka, yawanci ya ƙunshi sinadarai waɗanda, idan an sha su da yawa, na iya haifar da haɗari ga lafiyar ku.

Ko da ba ka sha ruwan famfo ba, za ka iya sha sinadarai ta fatar jikinka. Tsarin tace ruwa zai iya taimakawa wajen rage gurɓataccen abu kuma ya ba ka damar amfani da ruwa mai tsabta da lafiya.

Kodayake akwai dalilai daban-daban na shigar da tsarin tace ruwa a gida, wannan labarin zai mayar da hankali kan biyar na farko:

 

1. Cire gurɓataccen ruwa daga ruwa

Tsarin tace ruwa yana da matukar tasiri wajen cire abubuwan da ba'a so daga ruwa. Ba kamar tsarin mai laushi na ruwa wanda kawai ake nufi da ma'adanai da aka samu a cikin ruwa mai wuya ba, tsarin tacewa zai iya cire chlorine, fluoride, sediment, calcium, da sauran ma'adanai da sinadarai.

Ko da yake kasancewar waɗannan abubuwan yawanci ba sa haifar da cututtuka ko matsalolin lafiya, ba dole ba ne kuma suna iya shafar ɗanɗanon abinci da lafiyar gashi. Idan kana son sanin waɗanne sinadarai ne za a iya ɓoye a cikin ruwa, da fatan za a koma zuwa bayanin amincin mabukaci na garin ku don cikakken rahoto.

Tsarin tace ruwa zai iya cire waɗannan abubuwa daga cikin ruwa, yana ba ku da iyalin ku dandano mafi kyau, mafi kyawun ƙanshi, da ruwa mai koshin lafiya. Duk da haka, gudanar da bincike yana da mahimmanci saboda ba dukkanin tsarin tacewa iri ɗaya ba ne, kuma wasu tsarin tacewa ana amfani da su kawai don cire wasu gurɓata.

 

2. Samun lafiya gashi da fata

Lokacin da kuke tunanin ruwa mai tsabta, kuna iya fara tunanin ruwan sha. Amma akwai wasu mahimman hanyoyin amfani da ruwa a gida, ciki har da wanke fata da gashi. Ko da yake yana iya zama kamar ba a bayyane ba, sinadarai da gurɓataccen ruwa na iya shafar lafiya, kamanni, da jin gashi da fata.

Matakan sinadarai daban-daban na iya yin tasiri daban-daban akan gashi da fata, amma korafe-korafe na yau da kullun daga masu amfani da ruwa da ba a tace ba sun haɗa da gashi mara kyau da fata, bushewar gashi, har ma da fata mai ƙaiƙayi.

Kodayake maɓuɓɓugar ruwan sha mai tsabta yawanci shine abin la'akari na farko, ruwan wanka mai tsabta yana da mahimmanci daidai. Tsarin tacewa zai tabbatar da cewa an tsaftace gashin ku da fata da ruwa wanda ba shi da abubuwa masu cutarwa.

 

3. Tsawaita rayuwar kayan aikin lantarki

Tabbas, ruwan da kuke son amfani da shi da kuma sha yana da tsabta, amma ruwan da ke gudana ta bututu da na'urori fa?

Ruwan da ke ɗauke da ma'adanai da sinadarai marasa amfani na iya ƙarewa da wuri na kayan aikin da ake yawan amfani da su, kamar injin wanki da injin wanki.

Ruwan da ba a tace ba kuma yana iya lalata bututun shawa da bututu saboda ajiyar ma'adinai ko lalata. A wasu lokuta, ruwan da ba a tace ba yana iya fara barin tabo akan shawa, injin wanki, har ma da tufafi.

Yin amfani da tsarin tace ruwa don tace abubuwan da ba'a so hanya ce ta tattalin arziki da inganci don kare dangin ku da kayan aikin ku.

 

4. Ajiye kudi

Tsarin tace ruwa na iya ceton ku kuɗi ta hanyoyi daban-daban. Na farko, zaku iya dakatar da kashe kuɗi akan ruwan kwalba saboda ruwan da ke gudana daga famfo shima yana da tsabta.

Yawancin abokan ciniki na tsarin tacewa suna bayyana fifikon ɗanɗanon ruwan da aka tace akan ruwan kwalba. Hakanan za ku sami ƙarin fa'ida na kawar da buƙatar ɓarna duk robobin da aka kawo ta ruwan kwalba.

Wata hanya ta tara kuɗi ita ce gyara kayan lantarki da bututun mai. Kamar yadda aka ambata a baya, sinadarai marasa mahimmanci na iya haifar da tarawa ko lalata, lalata kayan lantarki, kuma haifar da tsaftacewa mai tsada ko tsadar kulawa.

 

5. Inganta dandanon abinci

Ɗaya daga cikin manyan dalilan da ya sa Amirkawa ke canzawa daga ruwan famfo zuwa ruwan kwalba shine dandano. Magungunan da ba a buƙata ba a cikin ruwa da ba a tace ba zai iya tasiri sosai ga inganci da dandano na ruwa.

Karafa masu nauyi na gama gari a cikin ruwan famfo suna da sauƙin ganewa musamman ga talakawa. Wadannan sinadarai na iya shafar dandanon ruwan famfo da kuma dandanon abincin da aka dafa da ruwa.

Lokacin dafa abinci kamar shinkafa ko noodles, wannan gurɓataccen gurɓataccen abu yana da tsanani musamman saboda suna ɗaukar duk abubuwan da ba dole ba a cikin ruwa. Bayan canza zuwa ruwa mai tacewa don dafa abinci, ƙila za ku ga cewa abincin ya ɗanɗana tsabta kuma ya fi sabo.

 

Akwai dalilai marasa ƙima don saka hannun jari a tsarin tace ruwa. Wannan saka hannun jari ne mai hikima tare da ƙarancin kulawa kuma zai kawo fa'idodin kiwon lafiya da yawa ga ku da dangin ku. Idan kuna neman tsarin tace ruwa, babu buƙatar bincika. Tuntube mu Filterpur.


Lokacin aikawa: Nuwamba-07-2023